Jam’iyyar ADC ta haɗakar masu hamayya a Najeriya ta bayyana cewa ta kammala shirye-shiryenta tsaf domin gudanar da babban taronta na ƙasa a Abuja, babban birnin ƙasar.
Wannan na ƙunshe ne cikin wani shiri na jam’iyyar na ƙarfafa tsarinta da kuma haɗa kan mambobinta, duk da cewa tana fuskantar rikicin shugabanci a halin yanzu.
A ƙarshen makon da ya gabata ne tsagin jam’iyyar ƙarƙashin jagorancin David Mark ya gudanar da tarukan jihohi, inda aka zaɓi shugabannin rassa a jihohi daban-daban na ƙasar.
Haka kuma, jam’iyyar ta riga ta fitar da jerin kwamitocin da za su jagoranci gudanar da babban taron, a wani mataki da ke nuna shirinta na tabbatar da nasarar taron.
Sai dai jam’iyyar ta bayyana cewa ta fuskanci wasu ƙalubale wajen samun wurin da za a gudanar da taron, lamarin da ya janyo jinkiri a wasu shirye-shiryen.
Duk da haka, daga bisani jam’iyyar ta tabbatar da cewa za a gudanar da taron ne a babban ɗakin taro na Rainbow Event Center da ke Abuja.
Ana sa ran babban taron zai zama wani muhimmin mataki ga jam’iyyar wajen warware matsalolin cikin gida da kuma tsara yadda za ta tunkari harkokin siyasa a gaba.